บอร์ดหอจตุรเทพ
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
บอร์ดหอจตุรเทพ

บอร์ดเสรีในการแสดงความเห็น-ให้ข้อมูลและตอบคำถามแฟนคลับ เกี่ยวกับดารา ศิลปินที่ท่านอยากรู้

เธšเน‰เธฒเธ™เธšเน‰เธฒเธ™  PortalPortal  เธ„เน‰เธ™เธซเธฒเธ„เน‰เธ™เธซเธฒ  Latest imagesLatest images  เธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)เธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)  เน€เธ‚เน‰เธฒเธชเธนเนˆเธฃเธฐเธšเธš(Log in)  

Message Alec Su (ข้อความที่โหย่วเผิงฝากไว้ที่ Alec's Blog )

Go down 
เธœเธนเน‰เธ•เธฑเน‰เธ‡เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก
sailor
ศิษย์หอจตุรเทพ
sailor

Number of posts : 196

Message Alec Su (ข้อความที่โหย่วเผิงฝากไว้ที่ Alec's Blog ) Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Message Alec Su (ข้อความที่โหย่วเผิงฝากไว้ที่ Alec's Blog )   Message Alec Su (ข้อความที่โหย่วเผิงฝากไว้ที่ Alec's Blog ) Icon_minitimeFri May 16, 2008 4:45 pm

Worth Waiting For (คุ้มค่าสำหรับการรอคอย)

(2008-05-12 20:52:01)

Alec's Blog http://blog.sina.com.cn/suyoupeng

แปลไทยโดย :su-amore (SYP Fanclub@Thailand )

ผมถ่ายหนังเรื่อง Da Zhen Fan ที่ Su Zhou ในช่วงเวลาหนึ่ง

มีข่าวเกี่ยวกับเรื่องนี้มากมายบนอินเตอร์เน็ต

พวกเขาไม่จำเป็นต้องบอกเรื่องนี้กับผมอีกครั้ง

เวลานี้ผมเเสดงเป็น Su Ming Tao

เป็นชายหนุ่มที่เป็นโรคทางประสาทคนหนึ่ง

อาการป่วยทางประสาทของเขาได้กลับมาทรุดหนักอีกครั้ง

ทุกคนชอบพูดว่ามันคือการพลิกบทบาทของผม

ผมไม่ต้องการเเสดงบทที่มีพล็อตเลือกซ้ำเหมือนเดิม

สำหรับเรื่อง Da Zhen Fan ; ผมได้ค้นคว้าเกี่ยวกับเรื่องนี้มามากมาย - ในยุคก่อน ในปี 1950

ในเมืองจีนแผ่นดินใหญ่ถูกปล่อยให้เป็นอิสระ ในสคริปมีคำหลายคำที่ใช้เหมือนกับปัจจุบันนี้

ในความเห็นของผม มันช่วยกระตุ้นความจำเเละน่าสนใจเลยทีเดียว รวมไปถึงการเเต่งตัว - โดยสรุปเเล้ว

มันดูค่อนข้างจะเหมือนเสื้อผ้านักเเสดงของอ.Zhang Guo ในเรื่อง "Golden Wedding"

ซึ่งการเเต่งกายของพวกเขา ผมรู้สึกดีมาก ฮี่ฮี่! มันน่าสนใจมากเลยที่เดียว!

ผมมีความสนุกกับคาเเร็กเตอร์นี้เเละมีความรู้สึกเข้าถึงบทบาทนี้

เเต่สำหรับระยะเวลายาวนานมานี้ ไม่มีหนังเรื่องไหนที่ให้ความรู้สึกเเบบนี้กับผมได้เลย

เเต่ Su Ming Tao มี..

กับการท้าทายครั้งนี้ยังพอมีเสียงเรียกร้องบ้าง ฮ่า..

ตารางการถ่ายทำเรื่องนี้เเน่นทุกวัน

บ่อยครั้งที่ผมจะต้องเปลี่ยนเเปลงอารมณ์ของคาเเร็กเตอร์ตัวผมเองให้เเตกต่างกัน

เเละต้องเเสดงเปลี่ยนช่วงยุคสมัยภายในวันเดียวกัน

มันสร้างเสียงตอบรับให้กับผมมากเเละก็สร้างความลำบากให้มากเช่นกัน

เพราะว่าบุคลิกเเละสภาพทางอารมณ์ของผม ของผู้คนในยุคที่เเตกต่างกัน ก็จะเเตกต่างกันออกไปอีก

การต้องเปลี่ยนเเปลงยุคสมัยต่างๆเเบบนี้ มันทำให้ผมสับสนในบางครั้ง

ฮ่า...

เเน่นอน ผมต้องขอบคุณเรื่อง Da Zhen Fan

ที่ทำให้ผมรู้ว่าผู้ป่วยทางจิตเค้าคิดอะไรจริงๆ ฮ่า ฮ่า

ผมสนุกกับมันมากๆกระทั่งลืมที่จะกลับบ้าน!

มันน่าสนใจมาก มีทำให้ผมได้ใช้สมองของตัวเอง

ผมไม่ได้ถ่ายหนังมา 2 ปีเเล้ว

ผมต้องขอบคุณความมานะพยายามของตัวเอง

ที่ไม่ยอมเเพ้กลางคัน เเละผ่านมาได้

เเละรวมไปถึงบทบาทที่ซ้ำกันมากมาย

จนกระทั่งมีเรื่อง Da Zhen Fan

ทุกสิ่งมันคุ้มค่าสำหรับการรอคอย

ขอบคุณผู้กำกับ ฟ่านเสี่ยวเทียน

ขอบคุณสำหรับกำลังใจของคุณเเละความไว้วางใจในตัวผม

โดยเฉพาะต้องขอบคุณแฟนคลับทั้งหมดของผมที่ไม่ทิ้งผมเเละเป็นสื่อกลางในการสนับสนุนผม

หวังว่างานหนักในการเเสดงเรื่อง Da Zhen Fan

มันจะเพียงพอสำหรับทุกคนที่จะสังเกตเห็นการเเสดงที่ใช้จิตใจเเละร่างกายในความพยายาม

การรอคอยของพวกเราสุดท้ายจะต้องคุ้มค่ากับเวลาที่เสียไป

ข้างล่างนี้ เป็นภาพการเเสดงจำนวนหนึ่ง

kingลุกซ์ของผมในปี 1950

Message Alec Su (ข้อความที่โหย่วเผิงฝากไว้ที่ Alec's Blog ) 051208-1

king ครั้งเเรกที่พบกับ Shen Han Qiu

Message Alec Su (ข้อความที่โหย่วเผิงฝากไว้ที่ Alec's Blog ) 051208-2

king Su (Su ming tao) ที่เต็มไปด้วยเเสงเเดดเเละประธานาธิบดี Mao ผู้ที่น่าเคารพ

Message Alec Su (ข้อความที่โหย่วเผิงฝากไว้ที่ Alec's Blog ) 051208-3

king ชายหนุ่มในโรงพยาบาลโรคจิต

Message Alec Su (ข้อความที่โหย่วเผิงฝากไว้ที่ Alec's Blog ) 051208-4

king Su ming tao ที่กำลังสลดใจ

Message Alec Su (ข้อความที่โหย่วเผิงฝากไว้ที่ Alec's Blog ) 051208-5

king ผู้ใช้เเรงงานกำลังพยายามไล่สัตว์รบกวนในโรงงาน

Message Alec Su (ข้อความที่โหย่วเผิงฝากไว้ที่ Alec's Blog ) 051208-6

king 3 คนในครอบครัว ; หนูที่ถูกจับได้ในโรงงาน

Message Alec Su (ข้อความที่โหย่วเผิงฝากไว้ที่ Alec's Blog ) 051208-7

เเละอีกอย่าง วันนี้คือวันสำคัญทางศาสนาพุทธ

ผมได้ไปวัดทางพระพุทธศาสนา

ภายในวัดมีเทวรูป Shi Yin

เเละยังมีนิทรรศการอีกด้วย

ผมค่อนข้างรู้สึกดีทีเดียว

ไม่กี่วันที่ผ่านมา ผมได้รับบาดเจ็บที่ริมฝีปากโดยเกิดจากการถ่ายหนัง

โดยที่เย็บไป (ไหม) ใกล้จะเอาออกเเล้ว

ซึ่งมันหายดีเเล้วเเละไม่ควรจะให้เกิดเหตุการณ์เเบบนี้อีก

กรุณา ไม่ต้องเป็นห่วงผม

ความเมตตาที่ไม่มีขอบเขตของเทวรูป Shi Yin

(ผมจำบทสวดได้ว่า "weng, ma, ni, ba, mi, hou!" มันจะช่วยให้เเคล้วคลาด )

Message Alec Su (ข้อความที่โหย่วเผิงฝากไว้ที่ Alec's Blog ) 051208-8

king ผมเอง..

Message Alec Su (ข้อความที่โหย่วเผิงฝากไว้ที่ Alec's Blog ) 051208-9

ขอบคุณสำหรับความเป็นห่วง!

เเล้วจะมาคุยกับคุณใหม่คราวหน้านะ
I love you

@ ------------------------------------------------------------------- @

flower หมายเหตุ : Message ที่นำมาลงที่นี้ จะเป็น Message ที่โหย่วเผิง มา upblog ล่าสุดนะค่ะ

ถ้าอยากอ่าน Message ก่อนหน้านี่คลิกที่นี่ค่ะ
Alec's Message

เนเธเน‰เน„เธ‚เธฅเนˆเธฒเธชเธธเธ”เน‚เธ”เธข sailor เน€เธกเธทเนˆเธญ Sat May 17, 2008 1:40 am, เธ—เธฑเน‰เธ‡เธซเธกเธ” 3 เธ„เธฃเธฑเน‰เธ‡
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
http://alecthaifans.rapidboards.com/index.php?act=idx
sailor
sailor

Number of posts : 196

Message Alec Su (ข้อความที่โหย่วเผิงฝากไว้ที่ Alec's Blog ) Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: Message Alec Su (ข้อความที่โหย่วเผิงฝากไว้ที่ Alec's Blog )   Message Alec Su (ข้อความที่โหย่วเผิงฝากไว้ที่ Alec's Blog ) Icon_minitimeFri May 16, 2008 4:47 pm

Very Happy
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
http://alecthaifans.rapidboards.com/index.php?act=idx

Message Alec Su (ข้อความที่โหย่วเผิงฝากไว้ที่ Alec's Blog )
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ 
เธซเธ™เน‰เธฒ 1 เธˆเธฒเธ 1
 Similar topics
-
» ~@ Gallery Alec Su @~
» ????????ิง (AleC sU) ~ Taiwan the gentleman ~(????าพูด??ยทัก??ยกัน????????)